ธนาคารขยะองค์การบริหารส่วนตำบลหาดพันไกร
อบต.หาดพันไกร
![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t92/1.5/16/1f4e2.png)
![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t92/1.5/16/1f4e2.png)
เพื่อส่งเสริมให้มีระบบจัดการและกำจัดขยะมูลฝอยอย่างมีประสิทธิภาพ และปลูกฝังจิตสำนึกให้ประชาชนในพื้นที่มีส่วนร่วมในการลดปริมาณขยะ คัดแยกขยะที่สามารถนำมารีไซเคิลหรือไปขายต่อเพื่อให้มีรายได้สู่ชุมชน และพัฒนาสู่การจัดตั้งธนาคารขยะ
ผลการดำเนินงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือจากกลุ่มเป้าหมายเป็นอย่างดี ในนาม อบต.หาดพันไกรขอขอบคุณทุกการมีส่วนร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](/images/0501.jpg)
![](/images/0502.jpg)
![](/images/0503.jpg)
![](/images/0504.jpg)
![](/images/0505.jpg)
![](/images/0506.jpg)
![](/images/0507.jpg)